Kira Mu
+86 133 0629 8178
Imel
tonylu@hexon.cc

Shin kun san nau'ikan pliers, hanyoyin aiki ko matakan kariya?

Pliers kayan aiki ne na hannu wanda aka fi amfani dashi wajen samarwa da rayuwar yau da kullun.Fil ɗin ya ƙunshi sassa uku: kai, fil da riƙa.Tushen ƙa'idar pliers shine amfani da levers guda biyu don haye haɗe tare da fil a wani wuri a tsakiya, ta yadda ƙarshen biyu zasu iya motsawa.Muddin kuna aiki da ƙarshen wutsiya da hannu, za ku iya tsunkule abu a ɗayan ƙarshen.Don rage ƙarfin da mai amfani ya yi amfani da shi yayin aiki, bisa ga ka'idar lever na makanikai, yawanci ana yin abin hannu fiye da kan plier, ta yadda za a iya samun ƙarfi mai ƙarfi tare da ƙaramin ƙarfi don biyan buƙatun lokacin da ake buƙata. amfani.Amma ka san nau'in pliers?

Nau'in filastar

Dangane da aikin pliers, ana iya raba su zuwa nau'in clamping, nau'in yankan;clamping da yankan nau'in.Dangane da nau'ikan, ana iya raba shi zuwa crimping pliers;mai cire waya;na'ura mai aiki da karfin ruwa pliers.Bisa ga siffar, za a iya raba shi zuwa: dogon hanci mai tsayi;lebur hanci filaye;zagaye hanci filaye;lankwashe hanci pliers;yankan diagonal;allura hanci pliers;ƙarshen yankan filawa;haɗin haɗin gwiwa, da dai sauransu bisa ga manufar amfani, ana iya raba shi zuwa: DIY pliers, masana'antun masana'antu, masu sana'a na sana'a, da dai sauransu bisa ga kayan, ana iya raba shi cikin katako na karfe, chrome vanadium pliers, bakin karfe.
Hanyoyin aiki

Yi amfani da hannun dama don sarrafa sashin yanke na filan, shimfiɗa ɗan yatsan ka a tsakanin hannayen filan guda biyu don riƙewa da buɗe kan filin, ta yadda za a iya raba hannun filin a hankali.Yin amfani da filan: ① gabaɗaya, ƙarfin fiɗa yana da iyaka, don haka ba za a iya amfani da shi don sarrafa aikin da ƙarfin hannu na yau da kullun ba zai iya kaiwa ba.Musamman ga ƙarami ko na yau da kullun na dogon hanci, jaws na iya lalacewa lokacin lankwasa sanduna da faranti masu ƙarfi.② Za'a iya riƙe rike da filin da hannu kawai, kuma ba za a iya tilasta shi ta wasu hanyoyin ba.

 

Pliers kariya

1. Ana aiki da pliers da hannun dama.Saka muƙamuƙi a ciki don sauƙaƙe ikon sarrafa sashin yankan na filan.Miƙa ɗan yatsanku tsakanin hannaye biyu don riƙewa da buɗe kan, ta yadda za a iya raba hannun cikin sassauƙa.

2. Za'a iya amfani da madaidaicin ƙwanƙwasa don yanke katako na roba ko filastik filastik na waya.

3. Hakanan za'a iya amfani da yankan fensir don yanke wayoyi na lantarki da na ƙarfe.Lokacin yankan waya na ƙarfe 8 galvanized, yi amfani da yankan gefen don yanke baya da gaba a kusa da saman, sannan kawai a ja shi a hankali, kuma za a yanke wayar ƙarfe.

4. Hakanan za'a iya amfani da yankan gefe don yanke wayoyi masu ƙarfi na ƙarfe kamar wutar lantarki da na ƙarfe.

5. Yadudduka na filastik da aka keɓe na pliers yana da ƙarfin juriya fiye da 500V.Tare da shi, ana iya yanke wayar lantarki.A guji zubar da shara a cikin amfani don gujewa lalata yaduddukan filastik masu rufewa.

6. Kada a taɓa amfani da filan ruwa azaman guduma.

7. Kada a yi amfani da filaye don yanke wayoyi masu rai masu ɗaure biyu, waɗanda za su kasance gajere.

8. Lokacin jujjuya hoop tare da filashi don gyara kebul ɗin, riƙe wayar ƙarfe a maƙallan maƙallan ƙarfe sannan a jujjuya ta agogo.

9. An fi amfani da shi don yanke igiyoyi guda ɗaya da wayoyi masu yawa tare da waya mai bakin ciki na diamita, lanƙwasa zobe na haɗin haɗin gwiwar igiya guda ɗaya, kwasfa na murfin filastik, da dai sauransu.

Abubuwan da ke sama shine ilimin da ya dace game da nau'ikan, hanyoyin amfani da matakan kariya na pliers.A cikin ƙirar filin, don rage ƙarfin da masu amfani da su ke amfani da su yayin aiki, bisa ga ka'idar lever na injiniyoyi, ƙwanƙwasa ya fi tsayi fiye da kai, ta yadda za a iya samun ƙarfi mai ƙarfi tare da ƙaramin ƙarfi. don biyan bukatun amfaninsa.Lokacin da muke amfani da shi, dole ne mu koyi ingantattun hanyoyin aiki don inganta ingantaccen aiki.


Lokacin aikawa: Yuli-23-2022